Chuyển công tác sang xã khác nhưng vẫn giữ chức vụ cũ thì có tiếp tục hưởng phụ cấp thâm niên không?

Chuyển công tác sang xã khác nhưng vẫn giữ chức vụ cũ thì có tiếp tục hưởng phụ cấp thâm niên không?

Chuyển công tác sang xã khác nhưng vẫn giữ chức vụ cũ thì có tiếp tục hưởng phụ cấp thâm niên không? Phụ cấp thâm niên đối với phó chỉ huy quân sự xã.


Tóm tắt câu hỏi:

Xin chào Luật sư tư vẫn Luật Tôi có một câu hỏi nhờ Luật sư tư vẫn giúp như sau: Tôi giữ chức vụ Chỉ huy phó quân sự ở xã A từ 01/7/2008 đến hết tháng 11/2016 và được hưởng chế độ phụ cấp thâm niên, từ 01/12/2016 tôi chuyển công tác sang xã B cùng huyện giữ chức vụ Chỉ huy trưởng; vậy tôi có được tính hưởng tiếp chế độ phụ cấp thâm niên nữa không?

Luật sư tư vấn:

Cám ơn bạn đã gửi câu hỏi của mình đến Ban biên tập – Phòng tư vấn trực tuyến của Công ty LUẬT DƯƠNG GIA. Với thắc mắc của bạn, Công ty LUẬT DƯƠNG GIA xin được đưa ra quan điểm tư vấn của mình như sau:

– Căn cứ Điều 18 Nghị định 03/2016/NĐ-CP quy định chi tiết và biện pháp thi hành một số điều của luật dân quân tư vệ như sau:

“Điều 18. Chế độ phụ cấp thâm niên
1. Cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã có thời gian công tác liên tục từ đủ 60 tháng trở lên được hưởng phụ cấp thâm niên. Mức phụ cấp như sau: Sau 5 năm (đủ 60 tháng) công tác liên tục thì được hưởng phụ cấp thâm niên bằng 5% mức lương hiện hưởng và phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) hoặc phụ cấp hằng tháng hiện hưởng; từ năm thứ 6 trở đi mỗi năm (đủ 12 tháng) được tính thêm 1%.

2. Cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã nếu có thời gian công tác liên tục ở các ngành được tính hưởng phụ cấp thâm niên nghề nghiệp thì được cộng nối thời gian đó với thời gian làm cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã để tính hưởng phụ cấp thâm niên.”

Chuyen-cong-tac-sang-xa-khac-nhung-van-giu-chuc-vu-cu-thi-co-tiep-tuc-huong-phu-cap-tham-nien-khong

>>> Luật sư tư vấn pháp luật trực tuyến qua tổng đài: 1900.6568

Như vậy, đối với trường hợp bạn là cán bộ Ban chỉ huy quân sự cấp xã có thời gian công tác liên tục từ đủ 60 tháng trở lên được hưởng phụ cấp thâm niên. Trong trường hợp bạn chuyển công tác sang xã khác mà thời gian công tác vẫn đảm bảo liên tục, không chấm dứt công việc thì vẫn được cộng nối thời gian hưởng phụ cấp thâm niên theo quy định tại Khoản 2 Điều 18 Nghị định 03/2016/NĐ-CP quy định chi tiết và biện pháp thi hành một số điều của luật dân quân tư vệ nêu trên.

Hy vọng rằng sự tư vấn của chúng tôi sẽ giúp bạn lựa chọn phương án thích hợp nhất để giải quyết những vướng mắc của bạn. Tư vấn nêu trên chỉ được coi là tài liệu tham khảo. Quý khách hàng, người truy cập tuyệt đối không được coi là ý kiến pháp lý chính thức cuối cùng của Luật sư để giải quyết hoặc làm việc với bên thứ 3. Vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn pháp luật trực tuyến 24/7 của Luật sư: 1900.6568 để nhận được ý kiến tư vấn chính xác nhất!

——————————————————–

Chuyên viên tư vấn: Trần Thị Kiều Anh

(Lượt xem : 20)

CÔNG TY LUẬT TNHH ASEM VIỆT NAM - ASEM VIETNAM LAW  FIRM


Trụ sở chính: Tòa nhà ASEM HOUSE, 121- 123 Trần Đăng Ninh , Dịch Vọng, Cầu Giấy, Hà Nội
Email: luatasem@gmail.com - Chịu trách nhiệm: Luật sư Đỗ Anh Thắng
Giấy phép số: Giấy phép số: 01021025/TP/

Webiste có dẫn chiếu nhiều email hỏi đáp, tư vấn pháp lý cá nhân của khách hàng. Vì vậy, vui lòng không phát hành lại, tái bản thông tin trên website dưới mọi hình thức nếu chưa có được sự đồng ý của Luật Asem bằng văn bản!

LUẬT SƯ TƯ VẤN PHÁP LUẬT TRỰC TUYẾN 24/7: 1900.6210

  • Socal
  • Socal
  • Socal
  • Socal
  • Socal

Tư vấn luật miễn phí | Tư vấn luật trực tuyến | Tư vấn luật qua điện thoại | Tư vấn luật dân sự | Tư vấn luật hình sự | Tư vấn luật đất đai | Tư vấn luật hôn nhân | Tư vấn luật giao thông | Tư vấn luật bảo hiểm | Tư vấn ly hôn | Tư vấn thuế | Tư vấn luật doanh nghiệp | Thành lập công ty | Thay đổi đăng ký kinh doanh | Bảo hộ thương hiệu độc quyền | Đăng ký quyền tác giả | Đăng ký mã số mã vạch | Tổng đài tư vấn luật | Số điện thoại tư vấn luật | Công ty luật | Văn phòng luật sư | Văn bản pháp luật |